[Pháp luật đại cương] Một số đề và bài tập ôn tập

Cám

Moderator
Ban Điều Hành
Ban FFRadio
E học cô Lan này, có ai học cô Lan cho e rì viu cùng đề với ạ T.T
Đề giữa kỳ đúng sai 10 câu giở bộ luật là ok con dê, đề cuối kì 40(hay 30 gì đấy) câu trắc nghiệm, nói chung là học thuộc thôi, với 1 câu đúng sai xử luật nữa. Nói chung thì cô chấm cũng dễ, hình như cũng nhiều A. Chúc may mắn :))

Lucyy

B&B CEO <3 Lucyy Ent
Ban Điều Hành
Ban Tổ chức
Tiểu Ban Văn Hóa
Vice - President
Em học cô Lan và đã ôn theo bộ trắc nghiệm này ạ{byebye}{byebye}{byebye}
Giữa kì 10 câu đúng sai nếu chăm nghe giảng thì làm oke.
Cuối kì làm bài trắc nghiệm + 1 tình huống về hủy lời đề nghị giao kết hợp đồng.
Thi được dùng bộ luật ạ{shoot1}{shoot1}{shoot1}

Đính kèm

Tuấn Hưng (Hạc)

Boss of Cauvang
Ban Tổ chức
Tiểu Ban Văn Hóa
Em học cô Lan và đã ôn theo bộ trắc nghiệm này ạ{byebye}{byebye}{byebye}
Giữa kì 10 câu đúng sai nếu chăm nghe giảng thì làm oke.
Cuối kì làm bài trắc nghiệm + 1 tình huống về hủy lời đề nghị giao kết hợp đồng.
Thi được dùng bộ luật ạ{shoot1}{shoot1}{shoot1}
t xin nhé, cám ơn Lucyyyy

Bích Ngọc Nguyễn

If you want something, just get it =))
a/c/b nào đã học cô Liên Hương thì cho e/m xin ít review đề cuối và giữa kỳ ạ
Chị học cô Liên Hương năm ngoái. Lúc đầu cô hơi nghiêm khắc nhưng về sau dễ tính hơn vs cả cô đáng yêu lắm, cho chọn hình thức thi nữa.Đề giữa kì 10 câu Đ S giải thích có trên page LCC pháp lý đại cương (ko biết cô có đổi đề ko :)) Có trong giáo trình hết nhưng phải đủ ý nếu ko cô sẽ ko cho điểm. Cuối kỳ 50 câu trắc ng 30 phút đc mang bộ Luật Dân sự vào nhưng ko mở kịp đâu. Em ôn theo bộ đề trên page LCC đi thi cx trúng nhiều câu lắm. Nhớ kĩ những phần cô dặn vì rất hay thi vào. Một số câu hay lừa sv nên đọc kĩ đề trước khi làm. Nói chung mặt bằng điểm GK cao, CK ko cao lắm. Nhiều B, 1 số C và 1 số A. Học chăm 1 tí thì đc A thôi.

short piece

Chị học cô Liên Hương năm ngoái. Lúc đầu cô hơi nghiêm khắc nhưng về sau dễ tính hơn vs cả cô đáng yêu lắm, cho chọn hình thức thi nữa.Đề giữa kì 10 câu Đ S giải thích có trên page LCC pháp lý đại cương (ko biết cô có đổi đề ko :)) Có trong giáo trình hết nhưng phải đủ ý nếu ko cô sẽ ko cho điểm. Cuối kỳ 50 câu trắc ng 30 phút đc mang bộ Luật Dân sự vào nhưng ko mở kịp đâu. Em ôn theo bộ đề trên page LCC đi thi cx trúng nhiều câu lắm. Nhớ kĩ những phần cô dặn vì rất hay thi vào. Một số câu hay lừa sv nên đọc kĩ đề trước khi làm. Nói chung mặt bằng điểm GK cao, CK ko cao lắm. Nhiều B, 1 số C và 1 số A. Học chăm 1 tí thì đc A thôi.
C ơi. Đề giữa kỳ thì có thi vào phần Nhà nước hay chỉ thi nguyên luật dân sự thôi ạ. Mà page LCC là page gì vậy ạ

Bích Bủm

Ban Đối Ngoại
Có ai học thầy Sơn ko ạ TT Sắp thi cả gk và ck mà chúng em ko có gì trong đầu cạ :(((

[PLDC – cô Mỹ Linh]

7 câu Đ/S (7 điểm)

1. Theo quan điểm chủ nghĩa mác leenin, trong xã hội công xã nguyên thủy, dùng quy phạm pháp luật để điều chỉnh

2. Ông A đột ngột mất, ông k có tài sản gì, k vay nợ ai, k viết di chúc. Vậy việc ô A die có gây phát sinh pháp lý không?

3. Theo BLDS 2005, tổ hợp tác không được tính là pháp nhân

4. Giao kết hợp đồng nào cũng phải giao kết bằng văn bản

5. A là người Mĩ lấy B là ng Việt Nam. Vậy việc kết hôn này thuộc quy phạm công ước quốc tế (k nhớ rõ ngôn từ lắm, đại loại là quốc tế)

Còn 2 câu nữa k nhớ được, nhưng nói chung là câu cô cho ghi ví dụ lúc học rồi.

2 câu bài tập

Câu 1: Ông A và B…….. kí kết hợp đồng ngày X. đến ngày Y mới giao tiền. Vậy khi nào HD trên có hiệu lực

Câu 2: Ông A nhặt đc chiếc đồng hồ nhưng mang về dùng. Sau 13 tháng, ông B nhìn thấy chiếc đồng hồ của mình kia đang trên tay ông A. B đòi nhưng A không trả vì bảo đây là của nhặt đc. Ông B kiện A ra tòa. Vậy anh/ chị nhận xét hành vi của A. Và tòa án có thỏa mãn yêu cầu của B không?