[Nguyên lý kế toán] Tổng hợp slide + đề thi

Bon

Cựu Trưởng BĐN
Ban FFRadio
Ban Đối Ngoại
Review cô Kim Anh.

Trước khi học thì thấy review cô khá khó tính nhưng khi học rồi và tự so sánh cô Kim Anh với các cô khác thì cảm thấy học cô sướng nhất.
Cô dạy không theo một trình tự nào cả, nhiều khi cô bỏ phần nào cũng ko biết. Nên kiến thức cô dạy ko nhiều.
Trước khi thi thì cô sẽ cho ôn tập và chỉ ra đúng như những gì dạy.
Cô chú trọng vào bản chất môn học chứ ko ra quá nâng cao.
Cô thích những sinh viên ngoan, thích được khen, và yêu cầu làm tất cả bài tập trong SBT để nộp theo từng buổi.
Cuối kì đề dài nhưng dễ, chỉ đủ để làm hết đề chứ cũng ko hỏi han ai được.
Nên khuyên là ôn kĩ cuối kì vì đề rất dễ.

Thảo Culé

Quẩy thuê quốc dânnn =)))
[Cô Hằng] Chỉ muốn nói là nếu học cô thì người đầu tiên nên gặp sau khi biết GV là ai đó là Thầy Lộc, để làm gì á? HỦY MÔN chứ làm gì!!!{beat_plaster}

Cún Haha

Ban FFRadio
[Thầy Quang Huy]
Review: Thầy mới nên tự hào là 1 trong những khối đầu tiên ĐƯỢC thầy dạy. Đi xin review trên chìa khóa FTU thì đc hơn 100 cmt "." còn lại là những cmt gần giống dấu "." tóm lại là chả có thông tin gì:confused: Sau cả kì học thì cũng biết đc ti tí về thầy. ( Cơ bản môn này ko nghỉ buổi nào, toàn ngồi bàn 2...còn vì sao toàn ngồi bàn 2 thì tí nói rõ -.- ko chăm chỉ gì đâu)
- Thứ nhất, thầy khó tính trong nhiều vấn đề. Đi ra ngoài xong vào ko đóng cửa chặt thầy ghét cho ráng chịu. Đi học muộn đứng ở ngoài đợi thầy điểm danh xong mới được vào (có vào được thì thầy cũng cho ngồi đấy nhưng thầy ko điểm danh cho đâu huhu). Điểm danh thường là một bài kiểm tra trong thời gian ngắn, thường là chép đề xong , ngáp 1 cái là thầy thu luôn. Mà đừng lo ông ý ko lấy điểm đâu, ghi họ tên mã sv đẹp rõ nhìn là đc. NẾU LÀ CA MỘT THÌ ĐÚNG 7H ĐIỂM DANH NHÉ. ĐÚNG 7H :(( hôm nào đẹp trời thì 6h50 nên khuyến khích ở lp lúc 6h45 =.=
- Thứ 2, thầy thường gọi trả lời xong nhớ luôn tên. Thầy nhớ tên nhớ mặt siêu lắm, nên nếu lỡ có nói tên cho thầy 1 lần thì từ sau đừng nghỉ học, đừng có bỏ giữa tiết :)) thầy rất ưu ái điểm danh những người thầy nhớ tên nha.
- Thứ 3, được thuyết trình, được nộp tiểu luận nhưng nó chẳng liên quan đến NLKT lắm đâu. Thường là ngả ngả về phía Marketing, nhưng mấy case thầy cho hay lắm, nếu thích cứ thử làm đi, còn lợi thế nào thì mình ko biết đâu vì lười chả muốn làm.
- Thứ 4, thầy giảng khó hiểu bỏ cha, nói còn lắp, tiếng anh thì hơi buồn cười, slide thì dùng slide của cô Phương Mai. Khuyến khích tự học, cái gì ko hiểu hỏi bạn đừng hỏi thầy, thầy mà giải thích thì chỉ tốn thời gian.
- Thứ 5, thầy mặc đẹp lắm, có 1 series áo sơ mi xanh đủ các sắc độ của xanh =)) nên thầy cũng khuyên là: " Nếu một hôm nào đó các bạn tự cảm thấy hôm nay mình ko được đẹp thì nghỉ luôn ở nhà đi. Mất một buổi điểm danh mà tôi thoải mái các bạn cũng thoải mái thì cũng đáng"
- Thứ 6, nếu thầy có hỏi là hiểu không thì cứ bảo là "không ạ" cho thầy vui :)) thầy thích thế lắm.
- Thứ 7, chưa thi cuối kì, chưa nhận điểm gk nên xin sau 17/6 review tiếp
Sau đây là ảnh đề thi gk + 1 chiếc ảnh của thầy cho ace diện kiến thầy nhe :x
2016-06-15_11-04-22.jpg 2016-06-15_11-04-28.jpg IMG_20160520_083621.jpg

buihailepear

The Táo
Ban Tổ chức
Nguyên lý kế toán thầy Công: đề GK + CK: https://drive.google.com/drive/folders/0B6CPiXQPSnAbaWdodHE4N09iT28

Mng hay review thầy ko tốt, điểm kém. Mình thì chỉ thấy là thầy dạy rất kĩ, tuy có hơi dị kiểu theo lịch là thi CK 90' thì vào phòng đọc đề thầy cho 40' cả phòng ai cũng sốc xong 50% đề là lý thuyết (kiểu nhiệm vụ của ng kế toán,...) nhg mà nchg là vẫn quý thầy, do mình ko học thôi:)) chăm chỉ + thông mình thì chắc sẽ đc A:))))

Lucyy

B&B CEO <3 Lucyy Ent
Ban Điều Hành
Ban Tổ chức
Tiểu Ban Văn Hóa
Vice - President
[Cô Hằng] Chỉ muốn nói là nếu học cô thì người đầu tiên nên gặp sau khi biết GV là ai đó là Thầy Lộc, để làm gì á? HỦY MÔN chứ làm gì!!!{beat_plaster}
Nếu thầy Lộc không cho huỷ môn thì phải làm ntn ạ???? Lí do thường được dùng để huỷ môn khi gặp cô Hằng là gì ạ{adore}{adore}{adore}
Em muốn chết quá{cry}{cry}{cry}

Thảo Culé

Quẩy thuê quốc dânnn =)))
Nếu thầy Lộc không cho huỷ môn thì phải làm ntn ạ???? Lí do thường được dùng để huỷ môn khi gặp cô Hằng là gì ạ{adore}{adore}{adore}
Em muốn chết quá{cry}{cry}{cry}
À học như trâu bò thì vẫn A được nhé {big_smile} c A nè hihiiiii {feel_good}khi cô giảng về bt hãy nuốt từng lời của cô, và học vở chị Bông nữa, c đã k là gì nếu k có nó {sweet_kiss} cố lên emmmmm

[ Cô Loan] ĐỀ CK có đáp án nhưng có sai 2-3 gì đó. Khi đi thi cô thường chỉ thay số đề CK và đổi vài câu Đ S thôi.GK cô sẽ cho 2 đề mẫu để làm nên ko lo. Cứ ôn theo cô chữa và phần cô dặn là được. Chăm tí thì A, B nhé :)
https://drive.google.com/folderview?id=0B6OJmCeIV5qbNHlXaV9Kak9KVG8
C ơi cho tớ hỏi 1 chút là đề thi cuối kỳ này là lâu chưa c, nghe nói kỳ vừa rồi co thay đổi form liệu đã update chưa nhỉ

Ha.ann

Moderator
Ban Điều Hành
Ban Đối Ngoại
[Nguyên lí kế toán - cô Loan]
Lúc dậy cô khá vui vẻ, cười nhiều dù không hiểu tại sao cô cười ._. Điểm danh siêu dễ, vào muộn cho điểm danh bù giữa giờ, chỉ cần nói tên là được, nhờ điểm danh hộ được.

Đề gk cô sẽ cho mẫu trước, làm thạo các đề cô cho là được. Đặc biệt cô có bảo bỏ phần nào đi thì đừng tin cô vì chắc chắn cô sẽ ra hết.

Cuối kì tno 20 câu + 1 bài tự luận. Tno khá giống đề này, còn tự luận có 6 định khoản, ít hơn GK, chú ý không chỉ ôn LIFO, FIFO mà cô còn cho cả tính giá vốn hàng hóa = phương pháp bình quân gia quyền liên hoàn và 1 phương pháp nữa (quên mất tên). Bảng CĐKT đầu kì thì ẩn giá trị 1 tài khoản, nên phải tự tìm để cân bảng.

Thế thui, học cô Loan là best lắm rồi. Chúc mọi người được A.

Sửa lần cuối:

Nguyễn Quân

Administrator
Thành viên BQT
Vice - President
Ban Truyền Thông
[ Nguyên lý Kế toán cô Huyền Hương dạy CLC]
Phần 1: 15 câu trắc nghiệm xung quanh lý thuyết ở trong phần bài tập trong sách ( k quá khó)
Phần 2: Short answer . 2 câu này kiểu so sánh 2 mệnh đề lý thuyết , anh chỉ nhớ câu 2 là LIFO và FIFO
Phần 3: làm adjusting entry, T account, rồi adjusted trial balance, income statement, balance sheet...

Nhìn chung đề không quá khó còn điểm chác thế nào thì bh trả điểm mới nói được=)){smile}{smile}