[Đường lối ĐCSVN] Tổng hợp tài liệu + đề thi

Bích Ngọc Nguyễn

If you want something, just get it =))

Bích Ngọc Nguyễn

[Đề giữa kỳ cô Tố Uyên] (13/05/2016 - khối 1-TATM-K53)
Anh (chị) hãy phân tích vai trò của hoạt động ngoại giao trong cuộc kháng chiến chống Pháp 1945 - 1954

Bích Ngọc Nguyễn

[Đề CK Đường lối - Cô Tố Uyên - 10/06/2016 - Khối 1 - TATM - K53]
Câu 1(3đ)
a. Phương hướng và nhiệm vụ CM trong chỉ thị "Kháng chiến kiến quốc" 25/11/1946.
b. Cơ sở hình thành đường lối kháng chiến chống Mỹ trên phạm vi cả nước năm 1965?
Câu 2(7đ). Pt định hướng của Đảng "Đẩy mạnh CNH - HĐH nông nghiệp, nông thôn; giải quyết đồng bộ các vấn đề nông nghiệp, nông dân, nông thôn." Biện pháp đầu ra cho nông sản Việt Nam hiện nay.

Kiều Xuân

Cựu Phó Ban Đối ngoại
Ban Đối Ngoại
Đề thi cuối kì cô Hải ngày 20/6/2016:
1. 3 điểm
a. Tại sao phải hoà Pháp?
b. Mối quan hệ giữa miền Bắc và Nam qua đại hội lần thứ 3 9/1960

2. 7 điểm
Kinh tế thị trường trong thời kì đổi mới. Những chính sách để nước ta gắn tăng trưởng kinh tế với tiến bộ và công bằng xã hội.

Hai_Yen_Trinh

Leve trông xe :3
Câu 1: a) Ý nghĩa của cương lĩnh chính trị đầu tiên của Đảng đối với cách mạng VN?
b) Tại sao tháng 12/1965 lại ra chỉ thị toàn quốc kháng chiến chỗng Mỹ?
Câu 2: Các quan điểm của Đảng về văn hóa trong thời kì mới, phân tích quan điểm "văn hóa Việt Nam là văn hóa tien tiến, đậm đà bản sắc dân tộc"
_cô Hải_
Câu 1 chẳng ôn chút nào, nên toạch rồi, huhuhuhu, up đề lên đây để năm sau có học lại thì nhớ để ôn :(((((
{cry}{doubt}{dribble}{oh}{what}{too_sad}{stupid}

Sad Cloud

[Đề KT 10p cô Tố Uyên]
Cô cho trắc nghiệm 30 câu/10p ko báo trước nhưng làm xong thì đc đổi bài cho bạn chấm. Nhanh tay thì có thể sửa vài câu cho nhau đc vì cô hỏi chi tiết, các mốc sự kiện, thgian, hiệp định,... và ko cho mở sách vở nhé
https://drive.google.com/drive/u/2/mobile/folders/0B6OJmCeIV5qbdXpoZXU4Yk5MdVU?sort=13&direction=a
Cậu ơi, t mở link drive nhưng không thấy gì cả, c kiểm tra lại giúp t được không?

TrangNgoc

[Đề KT 10p cô Tố Uyên]
Cô cho trắc nghiệm 30 câu/10p ko báo trước nhưng làm xong thì đc đổi bài cho bạn chấm. Nhanh tay thì có thể sửa vài câu cho nhau đc vì cô hỏi chi tiết, các mốc sự kiện, thgian, hiệp định,... và ko cho mở sách vở nhé
https://drive.google.com/drive/u/2/mobile/folders/0B6OJmCeIV5qbdXpoZXU4Yk5MdVU?sort=13&direction=a[/QUOTE

Chị ơi em K54 kỳ này mới thi thì liệu còn ôn được theo các đề này k ạ? Em cảm ơn chị!

Kiều Xuân

Cựu Phó Ban Đối ngoại
Ban Đối Ngoại
Có em nhé. Bộ đề này từ năm này sang năm khác đều áp dụng mà :))

vohoanganh

Anh chị ơi cho e hỏi là có bộ đề cuối kì của cô Thủy k ạ? Hoặc là giới hạn phần ôn tập cũng được ạ? E sắp thi rồi mà k biết ôn gì ạ TT:(:(:(

Đề thi CK cô Thanh Tú ngày 10/10/2016
1. a) Trình bày cơ sở Đảng đề ra đường lối kháng chiến chống Mỹ cứu nước trong phạm vi cả nước
b) Nêu nội dung chuyển hướng chỉ đạo chiến lược của Đảng trong Hội nghị TW lần thứ 8 (5/1941)
2. Phân tích quá trình đổi mới tư duy của Đảng về kinh tế thị trường từ Đại hội VI đến Đại hội XI. Theo anh chị, hiện nay nước ta cần có giải pháp gì để tăng cường vai trò của kinh tế nhà nước

Nguyễn Mai Linh

Ban Đối Ngoại
Đề thi CK cô Hải ngày 11/10/2016
Câu 1: a) Tại sao trong chỉ thị "Kháng chiến kiến quốc" (25/11/1945), Đảng lại xác định nhiệm vụ củng cố chính quyền là nhiệm vụ quan trọng nhất?
b) Tại sao nói Đại hội III (9/1960) là đại hội xác định mục tiêu xây dựng CNXH và giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước?
Câu 2: Phân tích tính định hướng XHCN của nền kinh tế thị trường được đề ra trong đại hội XI (1/2011). Từ đó nêu giải pháp nhằm tạo điều kiện thuận lợi cho các doanh nghiệp và doanh nhân khởi nghiệp của VN trong thời gian tới.

Nói chung là LỆCH HOÀN TOÀN so vs bộ đề 20 câu hỏi T_T Cũng tự thấy là lớp mình có phải hư quá mà bị cô ghét đâu mà đề chuối thế T_T Thôi thì các bạn thi sau nhớ ôn hết nhé, đừng học tủ mỗi bộ đề như tớ, k vào khóc trong phòng thi đó T_T

Đề thi CK cô Hải ngày 11/10/2016
Câu 1: a) Tại sao trong chỉ thị "Kháng chiến kiến quốc" (25/11/1945), Đảng lại xác định nhiệm vụ củng cố chính quyền là nhiệm vụ quan trọng nhất?
b) Tại sao nói Đại hội III (9/1960) là đại hội xác định mục tiêu xây dựng CNXH và giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước?
Câu 2: Phân tích tính định hướng XHCN của nền kinh tế thị trường được đề ra trong đại hội XI (1/2011). Từ đó nêu giải pháp nhằm tạo điều kiện thuận lợi cho các doanh nghiệp và doanh nhân khởi nghiệp của VN trong thời gian tới.

Nói chung là LỆCH HOÀN TOÀN so vs bộ đề 20 câu hỏi T_T Cũng tự thấy là lớp mình có phải hư quá mà bị cô ghét đâu mà đề chuối thế T_T Thôi thì các bạn thi sau nhớ ôn hết nhé, đừng học tủ mỗi bộ đề như tớ, k vào khóc trong phòng thi đó T_T
đề thi giữa kì thì cô cho thi gì ạ?